A matsayin magani mara cutarwa, vibroacoustic far , wanda ke amfani da sauti da girgiza don dalilai na warkewa, ya karu cikin shahara a cikin 'yan shekarun nan. Ci gaban yana haifar da haɓakar sha'awar ƙarin magunguna da madadin magunguna (CAMs) da haɓaka wadatar kayan aiki waɗanda zasu iya ba da jiyya na vibroacoustic. Bugu da ƙari, nazarin ya nuna cewa maganin VA zai iya zama magani mai mahimmanci don rage ciwo, damuwa, da damuwa a cikin yawancin jama'a.
Maganin Vibroacoustic, wanda kuma aka sani da VA therapy, ba mai cin zali ba ne, magani na kyauta wanda ke amfani da ƙananan raƙuman sauti tsakanin 30Hz da 120Hz don motsa jiki, yana ba da shakatawa da jin zafi, wanda yawanci yana ɗaukar mintuna 10 zuwa 45. Gabaɗaya, yana aiki ne akan tushen ƙwanƙwasa, ƙaramar girgizar sautin sinusoidal da kiɗa. Jiyya ya haɗa da kwanciya akan katifa ko gado na musamman wanda ke da lasifikan da ke a ciki waɗanda ke fitar da kida na musamman ko girgizar sauti waɗanda ke shiga cikin jiki don ƙara shafar tsokoki, jijiyoyi da sauran kyallen takarda. An yi imanin maganin zai rage tashin hankali, damuwa da damuwa yayin da lokaci guda yana ƙarfafa tsarin rigakafi da kuma rage ciwo. Wannan yana nuna cewa aiwatar da farfadowa na vibroacoustic zai iya zama wani abu mai mahimmanci ga ayyukan kiwon lafiya da suka shafi yanayi daban-daban, kamar yadda aka riga aka yi amfani da shi a cikin shirye-shiryen gyaran gyare-gyare ga wadanda ke fama da ciwo mai tsanani, matsalolin musculoskeletal, spasticity, da damuwa na barci.
Yawancin lokaci ana iya amfani da maganin VA azaman ƙarin magani tare da wasu nau'ikan jiyya da na tunani, ko kuma ana iya amfani da shi azaman aiki na tsaye. Jiyya na Vibroacoustic yana da amfani ga mutanen da ke da buƙatu na yau da kullun ko na musamman. Bugu da ƙari, ana iya amfani da shi azaman haɗin kai da kuma rigakafin rigakafi don inganta daidaituwa da daidaituwa a cikin jiki da tunani. Kamar:
Tsarin tsakiya na maganin VA shine don tada tsarin juyayi ta hanyar amfani da takamaiman mitoci waɗanda suka daidaita tare da kaddarorin haɓakar ƙungiyoyin tsoka. Yawancin lokaci, abokan ciniki suna kwanciya a kan wani fili kujera kujera ko tausa sanye take da transducers, wanda aka gina a cikin jawabai. Yayin da kiɗa ke fitowa daga masu fassarawa, yana haifar da girgizar da jiki ke ji kuma yana samar da sautunan da za a iya ji ga kunnuwa da igiyoyin kwakwalwa suna aiki tare da rhythms daga shigar da hankali. Ƙarƙashin ƙwayar sinusoidal na ƙananan ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta daga 30 zuwa 120 Hz, wanda aka samo daga binciken kimiyya da aka kafa kuma an kara kimantawa ta hanyar gwaje-gwaje na asibiti da kuma amsawar haƙuri. Mitar sauti tana haifar da girgizar da ke haifar da jijiyoyi daban-daban a cikin kashin baya, tushe na kwakwalwa, da tsarin limbic, waɗanda ke da alhakin amsawar motsin rai. Suna kuma kunna jijiya mai ji da ke da alaƙa da jijiyoyin tsoka. Yayin da ƙananan mitar bass ke aiki don taimakawa kyallen jikin tsoka don shakatawa, tasoshin jini don fadadawa, kuma yana ƙara jiki’s iyawar warkewa
A ƙarshe, aikin jiyya na vibroacoustic yana aiki ta amfani da raƙuman sauti waɗanda ake watsa ta na'ura ta musamman, kamar vibroacoustic kati ko vibroacoustic kujera , cikin jiki. Waɗannan raƙuman sauti suna rawar jiki a takamaiman mitoci, waɗanda suka dace da sassa daban-daban na jiki kuma suna iya haifar da dabara, martani mara ƙarfi. Yayin da jijjiga ke tafiya a cikin jiki, suna motsa ƙwayoyin sel, kyallen takarda da gabobin jiki, suna haifar da su da juzu'i da murɗawa a daidai lokacin da raƙuman sauti.
Maganin VA yana da fa'ida ga lafiyar hankali da lafiyar jiki, wanda zai iya taimakawa mutane su haɓaka fahimtar tunaninsu, motsin zuciyar su, da ji na jiki maimakon jin sha'awar juya kwayoyi ko barasa don jurewa. Wasu daga cikin ingantattun martani ga jiyya na jijiya sun haɗa da:
Yawanci, kusan kowane nau'in furci na ƙirƙira na iya zama warkewa saboda yana aiki don samar da hanyar barin motsin rai kuma yana taimakawa gano ji waɗanda ke da wahalar bayyanawa ko lakabi. A halin yanzu, ana iya bi da waɗannan yanayi tare da maganin vibroacoustic:
A matsayin sabuwar fasahar sauti da aka ƙera don kiran shakatawa da kuma kawar da damuwa ta hanyar girgizar sauti mai ji, ƙirarsa da ayyukanta sun sa ya zama zaɓi mai kyau don inganta kiwon lafiya iri-iri da yanayin jiyya. Lokacin da masu amfani suka sa tufafi masu daɗi kuma suka kwanta akan teburin magani na ruwa sanye da kayan aikin jiyya, za a zaɓi mitoci da kiɗan dangane da masu amfani.’ bukatun, bayan haka, masu amfani za su ji m VA mitoci ta cikin ruwa vibroacoustic katifa da jin kiɗan shakatawa ta cikin na'urar kai, wanda zai ɗauki tsawon mintuna 30 zuwa 60. Ta wannan hanyar, masu amfani’ tunani mara kyau zai yi jinkiri yayin da wayewar jiki da tunani za su faɗaɗa, har ma da jin daɗin jin zafi ko alamun ku.
Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa maganin vibroacoustic ba shine madadin magungunan gargajiya na gargajiya ba kuma ya kamata a yi amfani da su tare da su. Kuma ku kula da tuntuɓar ƙwararrun kiwon lafiya kafin fara kowane sabon magani ko magani.